కోట్ల రూపాయలు తెచ్చిపెడుతోన్న గద్దలు..ఎక్కడో తెలుసా..!

ఒకప్పుడు గద్దలు తెగ తిరిగేవి ఆకాశంలో మరి ఇప్పుడు నగరాలు విస్తరించాక అవి కూడా కనుమరుగవుతున్నాయి. అయితే ఈ గద్దలకి యమా రేటు ఎక్కడ అనుకుంటున్నారా. అరబ్ దేశాల్లో. ఏకంగా కోట్ల రూపాయల డిమాండ్ ఉందట గద్దలకి. వినడానికి ఆశ్చర్యంగా ఉన్నా ఇది నిజం. అరబ్ దేశాల నుంచే ఎందుకు స్మగ్లింగ్ అవుతున్నాయో తెలుసా..అరబ్ దేశాలతో పాకిస్తాన్ సంబంధాల గురించి ప్రపంచమంతా తెలుసు. ఈ రెండు దేశాల మధ్య చమురుతోపాటు మరో అక్రమ బంధం కూడా ఉంది. అదే పక్షుల అక్రమ రవాణ… ఇక్కడి నుంచి పెద్ద ఎత్తున ఈగిల్ పక్షులను అక్రమ మార్గంలో తరలిపోతుంటాయి. వీటిని తరలిస్తున్నవారు రాత్రికి రాత్రే కోటీశ్వరులుగా మారుతుంటారు. అయితే ఈ రెండు దేశాల మధ్య ఈ పక్షి వీరి సంబంధాన్ని మరింత బలోపేతం చేయడంలో పెద్ద భూమిక పోషిస్తోంది. వాస్తవానికి, అరబ్ దేశాలకు హాక్స్ అక్రమ రవాణాకు పాకిస్తాన్ ప్రధాన మార్గం . ఈగిల్ వంటి విలువైన పక్షిని పట్టుకుని అరబ్ షేక్‌లకు అప్పగిస్తున్నారు. ఇలా లక్షల్లో అరబ్ దినార్లు సొంతం చేసుకుంటున్నారు. ఈ అక్రమ రవాణ ఈగల్స్‌కు ముప్పు తెచ్చిపెట్టింది. పెద్ద ఎత్తున ఈగిల్ స్మగ్లింగ్ చేస్తున్న వేటగాళ్ళను ధనవంతులు మార్చుతోంది. కానీ దాని ఉనిని సంక్షోభంలోకి నెడుతోంది. డేగతో పాటు, అలాంటి కొన్ని పక్షులను కూడా అక్రమంగా రవాణా ఇక్కడి నుంచే జరుగుతోంది.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *